Kwari da sauran halittun da ke ratsawa cikin sabbin yankuna na iya zama haɗari ga tsirrai da halittun da suka riga sun zauna a wurin. Lokacin da waɗannan sababbin kwari da wasu nau'ikan suka zo, za su iya yin taɗi tsakanin tsire-tsire da dabbobin gida. Ronch na iya cinye tsire-tsire ko kuma neman abinci da albarkatu, wanda zai iya sa ya zama da wahala ga nau'in asali su kasance da rai. Don haka mutane suna amfani da kayayyaki na musamman, waɗanda aka sani da maganin kashe kwari da magungunan kashe qwari, don kare lambuna da gidajensu daga waɗannan mahara masu lalata. Don haka Ronch kamfani ne wanda ke samar da waɗannan samfuran da ke da mahimmanci waɗanda ke taimakawa kare abubuwan da muke ƙauna - lambuna da gonaki da wuraren shakatawa - kun sani.
Labari Game da Yadda Magungunan Kwari ke Taimakawa Tare da Nau'in Cin Hanci
Sarrafa nau'ikan ɓarna ta amfani da takamaiman sinadarai - kamar maganin kashe kwari. Wadannan Maganin Kwarin Noma sinadarai suna kashe kwari masu shayar da ruwan zube daga wasu yankuna. Magungunan kwari na iya yin tasiri sosai wajen kashe kwari mara kyau, amma ba su da wani sakamako, saboda suna iya kashe masu kisa da gangan da sauran halittun da muke son adanawa. Misali, kudan zuma kwari ne masu kyau ga tsironmu domin suna gurbata su. Yin amfani da maganin kashe kwari da yawa na iya kashe su bisa kuskure. Hakanan yana iya lalata tsire-tsire da sauran abubuwa masu rai da ke kewaye da su idan muna amfani da su da yawa. Wannan shine dalilin da ya sa yin amfani da maganin kashe kwari a hankali da bin umarnin da ya dace don kada ya haifar da lalacewa yana da mahimmanci.
Maganin kashe kwari: Kare Muhalli
Akwai sinadarai, magungunan kashe qwari alal misali, waɗanda za su iya ba da wani nau'in kariya daga ɓarna. Ana amfani da su ba kawai a matsayin hanyar magance miyagun kwari ba, har ma don magance kwari da ba a so kamar beraye ko beraye waɗanda za su iya mamaye gidajenmu da lambuna. An ba su hanyoyi daban-daban na kashe kwari. Na ɗaya, suna iya tsoma baki tare da tsarin jijiya na kwari ko wasu mahimman sassan jikinsu. Wannan yana hana kwari su zama masu iya cizon ciyayi ko dabbobi. Amma kamar haka maganin kashe kwari Hakanan na iya zama haɗari idan muka yi amfani da su ba daidai ba. Wannan shine dalilin da ya sa yana da matukar mahimmanci mu kula sosai don tabbatar da cewa kwari ne kawai suke kaiwa hari kuma kada su cutar da sauran halittu masu rai waɗanda ke amfana da yanayin mu.
Ingancin Magungunan Kwari: Nazari
Tasirin magungunan kashe kwari yana da mahimmanci don sarrafawa mai haɗari, don haka masana kimiyya suna nazarin iri ɗaya. Suna gudanar da gwaje-gwaje don sanin yadda sinadaran ke da tasiri wajen kashe kwari masu cutarwa da ke barazana ga tsirrai da dabbobi. Yayin da suke gudanar da waɗannan gwaje-gwajen, masana kimiyya kuma suna lura da yadda waɗannan sinadarai ke shafar sauran halittun da ke cikin muhalli.
Shiga na shida shine hanyoyin "Sauran" don sarrafa waɗannan nau'ikan masu cin zarafi.
Har ila yau, akwai wasu hanyoyi daban-daban na sarrafa nau'ikan masu cin zarafi ban da maganin kashe kwari da magungunan kashe qwari amfani. Sun haɗa da gabatar da dabbobin da ke cin nau'in ɓarna, dasa nau'in 'yan asalin da za su iya fin su ko kuma kawai a cire tsire-tsire da dabbobin da suka mamaye su da hannu. Akwai ciniki ga kowane ɗayan waɗannan hanyoyin. Wasu suna aiki sosai kuma suna iya yin tasiri sosai, amma suna iya yin tsada sosai ko ɗaukar lokaci don ganin sakamako. ” Wasu, idan ba a yi su a hankali ba, suna iya yin lahani ga wasu sassa na muhalli, don haka yana da mahimmanci a gare mu mu yi tunani game da mafi kyawun hanyar da za mu bi a kowane yanayi.