Wannan feshi ne mai ƙarfi mai dacewa da yanayi kuma yana taimakawa wajen kiyaye ƙwayoyin da ba'a so daga shukar ku. Anyi amfani da wannan tun cikin shekarun 1950 kuma sanannen kariyar shuka ce da yawancin manoma da masu lambu ke amfani da su don dakatar da kwari da ke kai hari ga tsire-tsire. Koyaya, menene fa'idodin amfani da wannan feshin kuma akwai haɗarin da ke tattare da shi. Bugu da kari, nawa ne adadin da ake sarrafa kwari?
Yadda maganin kwari na carbaryl yake da kyau saboda yana kashe nau'ikan kwari iri-iri masu yawa waɗanda zasu iya lalata tsirrai da amfanin gona. Ɗaya daga cikin kwari da yake aiki a kai shine aphids, ƙananan kwari masu shan ruwan 'ya'yan itace, da beetles waɗanda za su iya cin ganye da caterpillars waɗanda za su ci gaba da tafiya ta cikin tsire-tsire. Wannan maganin kashe kwari zai taimaka wa manoma da masu lambu don kare shukar su wanda hakan zai ba su girbi mai kyau yayin da suke tsintar shi don kare shi daga kwari.
Wato ana cewa, akwai wasu haxarin amfani da wannan maganin da ya kamata mutane su sani. Idan ba a yi amfani da shi daidai ba wannan samfurin na iya zama haɗari ga mutane da dabbobi. Kuna son ɗaukar umarni da mahimmanci. Tare da layi ɗaya, carbaryl na iya dagewa a cikin ruwa da ƙasa wanda zai iya haifar da damuwa akan tasirin al'adun gargajiya daga madaidaicin tsarin 'ya'yan itace da kuma tasirin tasirin ruwa mai maƙwabtaka. Wannan bayanin ne wanda yakamata mu yi tunani akai game da amfani da wannan samfur.
Dalilin maganin kwari na Carbaryl shine ingantaccen magani ga kwari shine yana katse tsarin jin tsoro na kwari. Wannan maganin yana haifar da kwari su rasa motsin da suka dace kuma su ƙare a ƙarshe a cikin mutuwa. Duk da haka, a gefen juyawa muna buƙatar sanin cewa carbaryl kuma yana iya cutar da kwari masu amfani kamar kudan zuma da gizo-gizo wadanda masu cin nama ne na halitta. Ƙudan zuma na taimaka wa pollination na furanni, yayin da gizo-gizo na iya rage sauran nau'in kwari.
Hukumar kare muhalli ta mai da hankali ta musamman kan maganin kwari na carbaryl kuma idan aka yi amfani da shi a ƙarƙashin ƙa'ida, samfurin ba zai haifar da wata barazana ga lafiyar ɗan adam ba. Wannan yana nufin fesa a daidai lokacin rana, tare da adadin da ya dace. Har ila yau, ya kamata ku sa wani yanki na kayan kariya idan kuna son kauce wa gefen da abin ya shafa. Sannan kuma suna iya yin illa ga mutane da dabbobi idan an sha ko kuma a shaka don haka a tabbatar ka hana kowa shiga wurin da aka riga aka fesa har sai ya lalace.
Muhawarar da ke tattare da ita ita ce tasirin maganin kwari na carbaryl a kan muhalli tun daga karni na 16 da ma a baya. An ce yana da illa ga ingancin ƙasa da ruwa, da kuma lalata kwari masu amfani kamar kudan zuma. Sun damu da cewa amfani da wannan maganin na iya haifar da lalacewa ta dindindin idan an sami lahani na dogon lokaci a cikinsa. A halin yanzu, wasu sun yi iƙirarin cewa carbaryl kayan aiki ne mai mahimmanci don magance kwari kuma wanda ke tabbatar da cewa manoma suna iya samar da amfanin gona mai kyau. Suna jin, idan aka yi amfani da su daidai zai iya zama mai ƙarfi sosai.
Hanya don taimakawa rage yiwuwar tasirin maganin kwari na carbaryl shine ta amfani da shi tare da sauran hanyoyin sarrafa kwari. IPM ko Haɗin Gwargwadon Gudanar da Kwari hanya ce da ke haɗa dabaru daban-daban don sarrafa kwari. Juyawa amfanin gona (amfani da amfanin gona daban-daban a fagen daga kakar zuwa kakar) da kuma abokan gaba na halitta (maza masu son kwari masu cutarwa. IPM yana bawa manoma damar amfani da ƙarancin carbaryl ba tare da sadaukar da kariya ta amfanin gona ba.
Carbaryl kwari yana ba da cikakkiyar sabis ga abokan cinikinmu a kowane fanni na tsafta da sarrafa kwaro. Ana yin shi ta hanyar haɗakar da cikakkiyar fahimtar kamfanin su tare da mafita mai kyau da kuma shekaru na kwarewa tare da kula da kwari.Our fitarwa ya wuce 10,000 ton a kowace shekara, sakamakon fiye da shekaru 26 na samfurin ci gaba da haɓakawa. Ma'aikatan mu na 60 suna jiran yin aiki tare da ku kuma suna ba da samfurori da ayyuka mafi inganci a cikin kasuwancin.
carbaryl kwari ya himmatu don zama jagoran masana'antu a masana'antar tsabtace muhalli. Dangane da kasuwannin duniya, haɗuwa da haɓaka halaye na musamman na wurare daban-daban na masana'antu da na jama'a da kuma mai da hankali kan buƙatun abokin ciniki da kasuwa da dogaro da ingantaccen bincike da ci gaba mai zaman kansa wanda ya haɗu da mafi kyawun ra'ayoyin fasaha, da sauri amsawa ga abokan ciniki 'canza bukatun da kuma ci gaba. samar da su da ci-gaba, abin dogaro, ƙarfafawa, ingantattun magungunan kashe qwari, haifuwar tsaftar muhalli da kayan aikin kashe kwayoyin cuta da kuma haifuwa da samfuran lalata.
Ronch yana ba da samfura da yawa don taimaka muku da aikinku. Wannan ya haɗa da kowane nau'in kayan aikin kashe ƙwayoyin cuta da kuma haifuwa da duk wasu kwari huɗu waɗanda ke tattare da tsari iri-iri, da kayan aikin da aka tsara don yin aiki da kowace na'ura. Hukumar Lafiya ta Duniya ta ba da shawarar duk magunguna. Ana amfani da su sosai a ayyukan kamar kashe kyankyasai da sauro da kuda da sauro, tururuwa da tururuwa, da tururuwa jajayen wuta da kuma cikin maganin kwari na carbaryl na lafiyar muhalli da kuma kawar da kwari.
Ronch yana da kyakkyawan suna a masana'antar tsabtace jama'a. Ronch yana da yawan shekaru masu yawa na gwaninta a cikin maganin kwari na carbaryl na abokin ciniki. Za a ci gaba da haɓaka gasa na kamfani ta hanyar ƙoƙari da aiki mai wuyar gaske. Hakanan zai haɓaka manyan samfuran masana'antu da samar da mahimman sabis na masana'antu.
Kullum muna jiran shawarar ku.